![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzKwabrJCf1UXDB0pEsTgC028jAc0CxUL2j9EIiUY-AwA2WM1uDeUu-Ew5GOEFqmn4mmpweStUPJ_SRszbnRbmUdCXDiyf7kYKzu2fhB2JfuxUOfQvA6Vp6IP8REA_vTiHK1bzhjVgaUkxGZz0BrH2csTFi3EW0EsBHahLMjZl7QQXxjveSnr9HEXx4DM/s1600/2NGB-PCZC1-PR01J65-FFJ7.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzKwabrJCf1UXDB0pEsTgC028jAc0CxUL2j9EIiUY-AwA2WM1uDeUu-Ew5GOEFqmn4mmpweStUPJ_SRszbnRbmUdCXDiyf7kYKzu2fhB2JfuxUOfQvA6Vp6IP8REA_vTiHK1bzhjVgaUkxGZz0BrH2csTFi3EW0EsBHahLMjZl7QQXxjveSnr9HEXx4DM/s1600/2NGB-PCZC1-PR01J65-FFJ7.jpeg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งข่าวเศร้า ที่โลกออนไลน์เข้ามาแสดงความเสียใจกันเป็นจำนวนมาก หลังเฟซบุ๊กไทภัทร ธนสมบัติกุลพ่อของหมอกฤตไทโพสต์เศร้า "เดินทางปลอดภัยครับ ลูกชาย" หลังก่อนหน้านี้ หมอกฤตไท จากเพจ สู้ดิวะ แจ้งข่าวเศร้า ผมคงอยู่ได้อีกไม่นาน โดยพ่อของหมอไดโพสต์รูปภาพเป็นรูปหน้าจอโทรศัพท์มือถือ ระบุเวลา 10.59 น. ของวันนี้
ย้อนกลับไปเมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายน 66 เพจหมอ ไทภัทร ธนสมบัติกุล ชื่อว่าสู้ดิว่ะได้โพสต์ครั้งสุดท้ายโดยได้แชร์ ภาพแปลอักษร ภาพตัวเองที่น้องนักเรียนสวนกุหลาบทำเพื่อพี่หมอกฤตไท
เรียบเรียงโดย news.in.th