![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEis_GUM74W7Qa4Wv9K20SxAYZdZOEKztRrumkh_03jN7Wl4QwRS6aG4YX66tOdZSVxE2DVJPsgVyM0zDf1A8voJqoE2pMEfjROUgzA20pfTwxMmmT47aIh1gHw_tYGVSko9JAa3GIi5mhqeKjR1ZAvwzj0RUyZwzTAWB5yk9-zCvkyAKVkJTVOKUxYrgt8/s1600/2PER-FQ74Y-QKHPDND-QBWM.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEis_GUM74W7Qa4Wv9K20SxAYZdZOEKztRrumkh_03jN7Wl4QwRS6aG4YX66tOdZSVxE2DVJPsgVyM0zDf1A8voJqoE2pMEfjROUgzA20pfTwxMmmT47aIh1gHw_tYGVSko9JAa3GIi5mhqeKjR1ZAvwzj0RUyZwzTAWB5yk9-zCvkyAKVkJTVOKUxYrgt8/s1600/2PER-FQ74Y-QKHPDND-QBWM.jpeg)
เรียกได้ว่าทำเอาหลายๆคนนั่งไม่ติด หลังหมอดูชื่อดังอย่าง ซินแส เป็นหนึ่ง วงษ์ภูดร ได้เปิด 2 ปีนักษัตร ที่ต้องระวัง 2 เดือนสุดท้ายของปี พูดไม่คิด ชีวิตอาจพัง ต้องมีสติ ไม่ประมาท อาจเกิดการทะเลาะวิวาท เป็นเรื่องเป็นราวจนต้องขอขมา ทำให้เกิดคำว่า ทำไมก่อนทำก่อนพูดถึงไม่คิด ช่วงสิ้นปี ต้องระวังคำพูดไว้ได้แก่
เถาะ มีนิสัยบอบบางทางอารมณ์ มะโรง มีความเป็นผู้นำ