![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7wiiY6OyEvvHfMclBsGOwkhLl-0uNS2RtjbtTeFBVdFf5r6jvoT4Xy2rQZvuqJQe_ropBpVBocOr_vAXdDNsCeu5XoQE8DaU3ipBgQQRbN1UyY7AFNhG3dgIMa2nubFKDOjFCZ7HpG0s3i4toaa5mufcDdJhlFaqhPngpj6VNp_HBWnPQqUWJxS844Qyy/s1600/2PSW-UVRZF-CTQDUWL-WAFF.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7wiiY6OyEvvHfMclBsGOwkhLl-0uNS2RtjbtTeFBVdFf5r6jvoT4Xy2rQZvuqJQe_ropBpVBocOr_vAXdDNsCeu5XoQE8DaU3ipBgQQRbN1UyY7AFNhG3dgIMa2nubFKDOjFCZ7HpG0s3i4toaa5mufcDdJhlFaqhPngpj6VNp_HBWnPQqUWJxS844Qyy/s1600/2PSW-UVRZF-CTQDUWL-WAFF.jpeg)
วันนี้ (11 ต.ค.66) ที่ กองกำกับการสวัสดิภาพเด็กและสตรี (กก.ดส.) นาย กัณฐัศว์ พงศ์ไพบูลย์เวชย์ หรือ "กัน จอมพลัง" พาผู้เสียหายซึ่งเป็นภรรยาตำรวจ ไป เข้าพบพนักงานสอบสวนกองกำกับการสวัสดิภาพเด็กและสตรี หรือ กก.ดส. เพื่อช่วยเหลือทางคดี กรณีที่ถูกสามีตำรวจทำร้ายร่างกายต่อเนื่องมาหลายปี อีกทั้งยังถูกหลอกให้ไปโรงแรม แล้วเรียกผู้ชายมา 5-7 คน ไปรุมโทรมถ่ายคลิป 2 ครั้ง
กัน จอมพลัง เปิดเผยว่า ผู้เสียหาย ได้หนีมาขอความช่วยเหลือกับตนเองเมื่อคืน ตนเองเมื่อทราบเรื่องราวที่เกิดขึ้นก็รับไม่ได้ จึงได้ประสานกับทางตำรวจ กก.ดส.เพื่อให้ความช่วยเหลือ เนื่องจากก่อนหน้านี้ผู้เสียหายเคยไปแจ้งความกับตำรวจท้องที่ไว้แล้วถึง 6 ครั้ง แต่คดีก็ไม่มีความคืบหน้า ซึ่งอาจเป็นเพราะพ่อของผู้ก่อเหตุก็เป็นนายตำรวจระดับรองผู้กำกับการ ในขณะที่ผู้ก่อเหตุเองก็เป็นตำรวจยศชั้นประทวน สังกัดในกองบัญชาการตำรวจนครบาล ส่วนการกระทำดังกล่าวถือว่าเป็นความรุนแรงในครอบครัว ซึ่งผู้เสียหายต้องทนทุกข์มาโดยตลอดแต่ก็ทำอะไรไม่ได้ พยายามจะขอเลิกลาแต่ฝ่ายชายก็ไม่ยอม พอหนีไปฝ่ายชายก็ไปเอาตัวกลับมาอยู่เหมือนเดิม
อย่างไรก็ตาม ทางตำรวจจะต้องตรวจสอบว่าการที่ฝ่ายสามีมีพฤติกรรมดังกล่าวนั้น เป็นการหาผลประโยชน์จากภรรยาหรือไม่ เช่นนำคลิปไปขายต่อ หรือมีการเรียกรับเงินจากกลุ่มชายที่มารุมโทรม ถ้ามีพฤติการณ์ดังกล่าวก็ถือว่าเป็นความผิดเรื่องค้ามนุษย์ด้วย
วุฒิไกร พิมพ์เงิน ผู้สื่อข่าวนครบาล ทีมข่าวสยามนิวส์