![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzdu7cc5TvLVcIY64HJJtmOn84kB36awpENN2aNDGdFTGiM9DjsXOeACuUYuB1a2Txv-i0HqIXy7_Htj-x-_D1aO81wuEXbGx3dA3tvtEqNNrjRp_d1ZTQbeDV0oicfgoKom4w5ngJFlQujMOcXVF9LcBwWUelRW09WL0M8gKUivPMnFg_FpsqayemuPUB/s1600/2UQW-PNQXD-PSJR8TA-EAVA.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzdu7cc5TvLVcIY64HJJtmOn84kB36awpENN2aNDGdFTGiM9DjsXOeACuUYuB1a2Txv-i0HqIXy7_Htj-x-_D1aO81wuEXbGx3dA3tvtEqNNrjRp_d1ZTQbeDV0oicfgoKom4w5ngJFlQujMOcXVF9LcBwWUelRW09WL0M8gKUivPMnFg_FpsqayemuPUB/s1600/2UQW-PNQXD-PSJR8TA-EAVA.jpeg)
เรียกได้ว่ากำลังถูกจับตามองเรื่องความสัมพันธ์ระหว่าง ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย กับ นายทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ยังไม่มีความชัดเจน หลังมีกระแสข่าวว่า ร.ต.อ.เฉลิม ประกาศตัดขาดหันหลังให้ นายทักษิณ
ต่อมา วัน อยู่บำรุง อดีต ส.ส.เพื่อไทย ลูกชาย ร.ต.อ.เฉลิม ชี้แจงว่า ยืนยันไม่รู้เรื่องนี้มาก่อน ไม่รู้ข่าวนี้มาจากไหน และไม่รู้ใครให้ข่าว โดยยืนยันตัวเองไม่เคยพูดจากวนโอ๊ยหรือพูดจาให้ร้ายพรรคเพื่อไทย แต่ยอมรับบางครั้งอาจมีน้อยใจบ้าง ยืนยันไม่เคยพูดจากวนผู้ใหญ่ในพรรคแม้แต่ครั้งเดียว
ล่าสุดวัน อยู่บำรุงได้โพสต์ข้อความผ่านทางเฟซบุ๊ก Wan Ubumrung ระบุว่า เมื่อวันที่ชีวิต เดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน จนบางครั้งคนเราไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ
เรียบเรียง มุมข่าว