![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4X45m8lEwCeSN2iiwTNxLLKmrs7mIAJRAFcf73h2wTImxEaDkgCpL7EdJyeu2LBFRSFPcjLEetgpeW76mFbZkCDipI7lzDRrofV1Bov60TvGO31vbYSRyH_vipFE39n6e7lyv60nbRHqdnGJyo4TvZNJG3LftlKvCsjBae5Z6NR3bQdiQB75cPTxIqB-O/s1600/2WQB-EUK2G-90HCCTE-LK54.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4X45m8lEwCeSN2iiwTNxLLKmrs7mIAJRAFcf73h2wTImxEaDkgCpL7EdJyeu2LBFRSFPcjLEetgpeW76mFbZkCDipI7lzDRrofV1Bov60TvGO31vbYSRyH_vipFE39n6e7lyv60nbRHqdnGJyo4TvZNJG3LftlKvCsjBae5Z6NR3bQdiQB75cPTxIqB-O/s1600/2WQB-EUK2G-90HCCTE-LK54.jpeg)
พูดได้ว่าเป็นหนังที่กระมาแรงมากๆ สำหรับหนังไทยอย่าง สัปเหร่อ อีกภาพยนตร์คุณภาพจาก ไทยบ้านสตูดิโอ ซึ่งเป็นหนังเรื่องล่าสุดของจักรวาลไทบ้าน ที่ได้ทั้งนักแสดงพร้อมผู้กำกับรุ่นใหม่มาร่วมกันรังสรรค์ผลงานให้แฟนๆได้ชม อย่างมีคุณภาพและเข้าถึงตัวละครมากที่สุด ล่าสุดมีรายงานว่า 11 วันโกยรายได้ไปแล้ว 225 ล้าน และยอดยังพุ่งต่อเนื่อง
ภาพจากtongte_thiti
ภาพจากtongte_thiti
ภาพจากtongte_thiti
เมื่อถามถึงผู้กำกับและผู้เขียนบท เขาคือคนเดียวกันอย่างผู้กำกับหน้าใหม่ไฟแรง ต้องเต ธิติ ศรีนวล จบจากศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม เจ้าของฉายา ขยะหน้าต้นไม้ นอกจากจะเป็นผู้กำกับแล้วยังเป็นผู้เขียนบทเรื่องนี้ เพียงคนเดียว และยังตัดต่อ แสดง ทำซาวด์เองทั้งหมดอีกด้วย
ภาพจากtongte_thiti
ภาพจากtongte_thiti
ภาพจากtongte_thiti
ภาพจากtongte_thiti
ต้องเต ธิติ เกิดเมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2539 ปัจจุบันอายุ 27 ปีเท่านั้น ซึ่งหลายคนอาจจะเคยคุ้นหน้าเขาเป็นอย่างดีเนื่องจากต้องเตนั้นเป็นเน็ตไอดอล 200 ล้านวิวมาก่อน เพราะเจ้าตัว เคยแสดงมิวสิกวิดีโอให้กับศิลปินอย่าง ก้อง ห้วยไร่ ในเพลงโอ้ล่ะน้อ และ ไส่ว่าสิบ่ถิ่ม มาก่อน ซึ่งต้องเตเคยเป็นนักแสดงจากภาพยนตร์ผู้บ่าวไทบ้าน ต่อมาเมื่อได้เล่น MV ของก้อง ห้วยไร่เขาก็เป็นที่รู้จักมากยิ่งขึ้น
ภาพจากtongte_thiti
ภาพจากtongte_thiti
ภาพจากtongte_thiti
เรียบเรียงโดย siamnews