![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQ7TGzcZb9kDDrAg9NVSUdOJhIMuhlAdBzeDAN0XACU3Mn4KoEp-yjAUugQ0av960UgcX-ElReP3wSTTEScW3LvoDlSKXq0MGBQpHndFDv3d034anzXPz97Qlr2MTnaS_-hYlRkctFWZfyOryHZy6eX9MqVZbQ4BXQNnK5gYNSjm0FBMZ9lkqULmuQUkK2/s1600/2GES-ZFQUH-ICLQEUK-LDSE.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQ7TGzcZb9kDDrAg9NVSUdOJhIMuhlAdBzeDAN0XACU3Mn4KoEp-yjAUugQ0av960UgcX-ElReP3wSTTEScW3LvoDlSKXq0MGBQpHndFDv3d034anzXPz97Qlr2MTnaS_-hYlRkctFWZfyOryHZy6eX9MqVZbQ4BXQNnK5gYNSjm0FBMZ9lkqULmuQUkK2/s1600/2GES-ZFQUH-ICLQEUK-LDSE.png)
เมื่อวันที 9 สิงหาคม 2566 เพจค น ใ จ ฟ่ งคนใจร้ายเอาหมาทิ้ง น้องๆทั้งหมด19ตัว ใครใจดีอยากช่วยรับน้องๆไปเลี้ยง ทักเฟสได้เลยค่ะ (ตอนนี้ยังไม่รู้ว่ามีตัวเมียกี่ตัว ตัวผู้กี่ตัวเพราะฝนตก ) แต่ช่วยน้องๆออกมาจากตรงนั่นแล้วค่ะ
หลังจากนั้นก็มีชาวโซเชียลเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก อาทิเช่น
ใจดำมาก
สงสารน้องมาครับทำใมใจบาปแท้น้อ
น่าสงสารมากๆฝนตกน้ำนอง
ขอบคุณเเทนน้องหมาด้วยนะค่ะ ขอบุญกุศลจงเกิดกับครอบครัว เจอคนใจบุญเเล้วดีใจกับน้องหมาที่รอดชีวิต ชีวิตเจริญเเน่นอนค่ะ
และต่อมาเจ้าของโพสต์ก็ได้อัพเดทน้องๆทั้ง 19 ตัว ระบุว่า
ขอบคุณ ภาพจากค น ใ จ ฟ่ ง
เรียบเรียง สยามนิวส์