![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhponbiFZVGxrJ7NeKDhsY6qlRU3vlyo-_wS3JAy0vpdSwUiIfDFHPYnfr7isLQr4C7EfP1EyAt2uYPgDbC15UhEoOUslxxPzcQsSS7VAfzu6t_WXsY3J0KvH2bzdJiPBXbNdcdVEijKrd-yrnuOBjM5bMN1pwqtSwEjvaGCJVkirqUWvWV59wd6atSmrA/s1600/2LAV-Q1JBW-NTXJ8ED-TJPP.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhponbiFZVGxrJ7NeKDhsY6qlRU3vlyo-_wS3JAy0vpdSwUiIfDFHPYnfr7isLQr4C7EfP1EyAt2uYPgDbC15UhEoOUslxxPzcQsSS7VAfzu6t_WXsY3J0KvH2bzdJiPBXbNdcdVEijKrd-yrnuOBjM5bMN1pwqtSwEjvaGCJVkirqUWvWV59wd6atSmrA/s1600/2LAV-Q1JBW-NTXJ8ED-TJPP.png)
เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2566 เพจ อาจารย์เบิร์ด ธีรพงศ์ ดวงคนราศี #กันย์ #สิงห์ #พฤษภ #กรกฎ #ตุลย์ #พิจิก #เมษ ที่สุดดแล้ว!! เป็นคนจริงจังกับทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องเล็กๆน้อยๆ เวลาตั้งใจทำอะไร ก็มักจะทุ่มสุดพลัง!! เป็นคนมีพลังเหลือล้น แม้แต่วันที่ตัวเองล้ม ก็ลุกยืนขึ้นมาใหม่ได้เสมอ เป็นคนใจดี ชอบช่วยเหลือคน แต่ผิดหวังเสียใจตลอด ทำดีคนไม่ค่อยเห็น ยิ่งกว่าปิดทองหลังพระ #นิสัยเป็นคนซุ่มเงียบ เหมือนกับสิงโต เน้นทำไม่เน้นพูด หากคิดทำการค้า ทำธุรกิจ ก็มักจะทำให้ใหญ่ไปเลย ไม่ชอบทำอะไรเล็กๆ
*ให้ระวัง!! พวกตีสองหน้า หวังผลประโยชน์ ที่จะเข้ามาในช่วงนี้ด้วยนะครับ #คนราศีนี้มีเกณฑ์จะมีข่าวดีเข้ามา ปัญหาเริ่มคลี่คลาย มีคนช่วยเหลืออุปถัมภ์ การงาน การค้า การเงินจะสำเร็จในช่วงสิ้นปี!! สาธุ เกิดราศีอะไรกันบ้าง (ตรงไม่ตรงเม้นไว้นะครับ) Cr.อาจารย์เบิร์ด