![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXPjCNnDbj0jY_gc7fGamfDWping66bfHWsCikOnytAJcqBzH6qN-oi5xpxNCTeQyJCiZWjh6qSAyvnjvC-bONfAsphgxO3MHU2jsca7Efck7WURZej3lju12ARzA-Mdff3IOtyUR_s6eNA30eRu7lncmwJF4cXhS0AG5VOGd4axZTw24Ua5EKaVs6mvmK/s1600/2UAX-GPNOD-RCBSNTR-OI3N.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXPjCNnDbj0jY_gc7fGamfDWping66bfHWsCikOnytAJcqBzH6qN-oi5xpxNCTeQyJCiZWjh6qSAyvnjvC-bONfAsphgxO3MHU2jsca7Efck7WURZej3lju12ARzA-Mdff3IOtyUR_s6eNA30eRu7lncmwJF4cXhS0AG5VOGd4axZTw24Ua5EKaVs6mvmK/s1600/2UAX-GPNOD-RCBSNTR-OI3N.png)
เชื่อว่าหลายคนคงรู้จักกันเป็นอย่างดีสำหรับ แอร์ ภัณฑิลา ดาราสาว ที่ตอนนี้มีโซ่คล้องใจแล้ว ชื่อว่า น้องฑิลาร์ น่ารักน่าชังสุดๆ กลายเป็นคุณแม่เต็มตัวไปแล้ว ล่าสุดคุณแม่ก็ได้มาให้สัมภาษณ์ ชีวิตหลังคลอดให้ได้ฟังกัน
ภาพจากbunnyaire
ภาพจากbunnyaire
แอร์ ก็ได้เผยว่า น้ำนมของแอร์มาเยอะมากๆ ก่อนเข้ารายการแอร์ยังเปิดท่อน้ำนม ปั๊มนม และกลับบ้านไปหาลูก แต่ละคนปัญหาไม่เหมือนกัน ของแอร์เป็น น้ำนมมาเยอะมาก มีแต่ออกยากหน่อยมันก็จะคัดเต้าเราจะเคลียร์เต้าให้โล่งๆ 1 ครั้งลูกจะเคลียร์เต้าให้เรา แอร์ไม่รู้ว่าน้ำนมคนอื่นเยอะหรือน้อย น้ำนมเราเยอะจนแม่งงเลย แอร์ผ่าเสร็จ แอร์ผ่าเสร็จไม่เจ็บเลย หลังจากวันที่ผ่าแอร์เดินเลย วันที่ 2 แอร์ถ่ายแบบกับลูกใช้ชีวิตปกติ แต่ปั๊มนมมันทรมารมาก เพราะน้ำนมเยอะ การปั๊มนมมันหนักนะ เวลานมคัดแล้วเราต้องมานั่งนวดเองมันเจ็บมาก ช่วงแรกลูกเข้าเต้ากัดอีก ความเจ็บปวดเรียนรู้ไปคนละแบบ ตอนนี้แอร์เริ่มชินชาแล้ว เห็นใจคนเป็นแม่จริงๆ เลยค่ะ
ภาพจากbunnyaire
ภาพจากbunnyaire
ภาพจากbunnyaire
ภาพจากbunnyaire
แอร์ ภัณฑิลา
ภาพจากbunnyaire
ภาพจากbunnyaire
เรียงเรียงโดย news.in.th