![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7ct_o1J3mdmNPzapUOAkGjgRXKR-YYIidDZ93dCnyFyeYJ-mygnMLvvQFAb2EMtYZXF9DPi3t-g2HF9EDvw2SkmA8iLBJlS-lSisgGXW6t0lEoRLTTvcIVCaMuadXLjWphD3Dn8Xzm787rXXTPcdjlsFAJOfHEnNmi5WEeoOfFFLvEtIKIEwebwwF9h4D/s1600/2NDT-AQZSS-2QCMUPI-PTIZ.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7ct_o1J3mdmNPzapUOAkGjgRXKR-YYIidDZ93dCnyFyeYJ-mygnMLvvQFAb2EMtYZXF9DPi3t-g2HF9EDvw2SkmA8iLBJlS-lSisgGXW6t0lEoRLTTvcIVCaMuadXLjWphD3Dn8Xzm787rXXTPcdjlsFAJOfHEnNmi5WEeoOfFFLvEtIKIEwebwwF9h4D/s1600/2NDT-AQZSS-2QCMUPI-PTIZ.jpeg)
สำหรับนางเอกสาว ยุ้ย จีรนันท์ มะโนแจ่ม ได้ออกมาเผยเรื่องราวความรักในหัวใจ ที่อาจจะไม่เคยเล่าที่ไหนมาก่อนในรายการ
“คลับฟรายเดย์โชว์” โดยสาวยุ้ย เล่าว่า … จริง ๆ ต้องบอกก่อนว่า ยุ้ยไม่ค่อยพูดเรื่องความรักสักเท่าไร แต่ตอนนี้โตขึ้นแล้ว
และก็เสียน้ำตาไปหลายปี๊ป โดยเฉพาะกับความรักครั้งหนึ่งกับคนในวงการที่ถือว่าเป็นความรักครั้งที่เจ็บปวดที่สุดในชีวิต ซึ่งคง
เป็นบุญกรรมที่ทำร่วมกันมาทำให้ได้มาคบกัน เราก็ได้เจอกันจากคำแนะนำของเพื่อน ก็ชอบกันก็เลยตัดสินใจคบกัน ซึ่งก็คบกันนานเกือบ 3 ปี
และเราก็วางแผนถึงขั้นจะแต่งงานกัน ซื้อเรือนหอตกแต่งไว้เสร็จหมดแล้ว แต่ก็ต้องเลิกลากันด้วยเหตุผลเรื่องของผู้หญิงที่เข้ามานี่แหละค่ะ
แต่ยุ้ยให้โอกาสมาหลายครั้งแต่ มันไม่จบอย่างที่เขาพูด ยุ้ยก็เลยขอจบเอง” พร้อมเผยต่อว่า…ตอนนั้นยุ้ยแย่มาก เศร้ามาก
เข้าใจเลยคำว่าหลับทั้งน้ำตา มันเป็นอย่างไร หลังจากรักครั้งนั้นก็เกิดรักครั้งใหม่ซึ่งมีการพูดกันเป็นวงกว้างว่า ยุ้ยเป็นมือที่ 3
คือพอยุ้ยเลิกกับแฟนคนเก่าคนก็มองว่าเขาเป็นมือที่ 3 ของยุ้ย พอฝั่งเขาเลิกกับแฟนก็กลายเป็นยุ้ยเป็นมือที่ 3 ของเขาอีก จนในที่สุดเขาก็เลิกกันซึ่งตัวยุ้ยเองก็ไม่รู้ด้วยซ้ำ เพราะยุ้ยก็มีคนที่ยุ้ยคุย ยุ้ยศึกษาอยู่แล้ว
ข่าวกระแสข่าวทั่วไปลูกดาราขวัญใจคนไทยดาราซัมเมอร์