![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhh-suThcjHd9JFQ8k4ym2-PaBdNC7fCQg59tfvNYovvM1_6xqeIWEVbBmQ1CqY7Kn7AYE0Z-3BqPebo33TK0Pj71rfBBV4Ic4rXpC58LHADDEJp5_vzkJXmMTZGlzxQzPYoAm_mA3Wwm6-IdcVkuI2Wx8lJ6vvCa7ool5hVNYRbVPltQzNNQvmpn1LAI-L/s1600/2KIF-IPTWR-MNWG8HJ-RQIW.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhh-suThcjHd9JFQ8k4ym2-PaBdNC7fCQg59tfvNYovvM1_6xqeIWEVbBmQ1CqY7Kn7AYE0Z-3BqPebo33TK0Pj71rfBBV4Ic4rXpC58LHADDEJp5_vzkJXmMTZGlzxQzPYoAm_mA3Wwm6-IdcVkuI2Wx8lJ6vvCa7ool5hVNYRbVPltQzNNQvmpn1LAI-L/s1600/2KIF-IPTWR-MNWG8HJ-RQIW.png)
จากกรณีที่ เจ้าภาพ โผล่ชี้แจง หลัง จ๊ะ นงผณี เปิดศึก ตั๊กแตน ชลดา เป็นดราม่าใหญ่วงการลูกทุ่ง โดยได้ออกมาโพสต์ข้อความเอาไว้ว่า เหตุการณ์วันที่8เมษา ที่ทำให้มีประเด็นในตอนนี้ระหว่างน้องจ๊ะกับน้องตั๊กแตน ทุกอย่าง เป็นความผิดของพี่ ที่ประสานงานไม่เคลียร์ ความผิดพลาดที่เกิดขึ้นในครั้งนี้พี่ขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวค่ะและต้องขอโทษน้องตั๊กแตนกับน้องจ๊ะอีกครั้งนะคะ
โพสต์ดังกล่าว
ล่าสุดทางด้าน ลำไย ไหทองคำ ซึ่งเป็นอีกหนึ่งคนที่ได้ไปร่วมงานเดียวกันในวันที่ 8 สิงหาที่ผ่านมา ก็ได้ออกมาชี้แจงหลังเป็นดราม่าจนร้อนไปถึงเจ้าตัว โดย ลำไย ไหทองคำ โชว์แชทคิวงานวันเกิดเหตุ พร้อมกับได้ระบุข้อความเอาไว้ว่า
หลังจากที่ทางด้าน ลำไย ไหทองคำ ได้ออกมาชี้แจง ทางด้าน จ๊ะ นงผณี โผล่กลางไอจี ลำไย ไหทองคำ หลังโชว์หลักฐานไม่ได้แทรกคิวใคร โดยทางด้าน จ๊ะ นงผณี ได้เข้ามากดถูกใจที่โพสต์ดังกล่าวของ ลำไย ไหทองคำ ก่อนที่ภายหลังจะยกเลิกถูกใจหายไปแล้ว
เรียบเรียง สยามนิวส์