![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjEbuFHXaoPdPqKyIloJ1l7vV9WFvexugvi_3fA9Eem7zwdwueHojCcFWTyPXLfU4wDvC-ZScxqbIogzJ5d5_u82bBzfBXWZqo_P82F18zRH9dM8B7jz6b85c9VjjjvqOOZL0zcks0gfYD5t9eiEKDJ272piEvhMnoxkGCgM_BfT0Z2eMyADFmv8VgcJ-Qz/s1600/2SIX-OHRLN-HENTYXK-AH1V.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjEbuFHXaoPdPqKyIloJ1l7vV9WFvexugvi_3fA9Eem7zwdwueHojCcFWTyPXLfU4wDvC-ZScxqbIogzJ5d5_u82bBzfBXWZqo_P82F18zRH9dM8B7jz6b85c9VjjjvqOOZL0zcks0gfYD5t9eiEKDJ272piEvhMnoxkGCgM_BfT0Z2eMyADFmv8VgcJ-Qz/s1600/2SIX-OHRLN-HENTYXK-AH1V.jpeg)
วันที่ 7 กรกฎาคม 2566วาสนา นาน่วมรายงานว่า ท่านอ้น วัชรเรศร วิวัชรวงศ์ พระราชโอรสในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เสด็จกลับประเทศไทยเป็นครั้งแรก พร้อมกับมีภาพของท่านอ้นที่สนามบินสุวรรณภูมิ โดยมีคนไทยบางส่วนมารอต้อนรับ ทั้งนี้ วาสนา นาน่วม เผยว่า การเสด็จกลับประเทศไทยของท่านอ้นนั้น เป็นข่าวมาระยะหนึ่งแล้วสำหรับคนไทยในหมู่คนไทยในสหรัฐอเมริกา และหลังจากนี้น่าจะมีเรื่องดี ๆ ตามมา
ทั้งนี้ ท่านอ้น วัชเรศร วิวัชรวงศ์ เป็นพระราชโอรสพระองค์ที่ 2 ในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว พระราชนัดดาในพระบาทสมเด็จพระมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ปัจจุบันพำนักอยู่ ณ กรุงนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา
ขอบคุณคลิปจากWassanaNanuam
เรียบเรียง มุมข่าว